
 

 
HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 

 
 

 

 

MAUDHUI YA AZIMO LA HUDUMA KWA WATEJA 
 
 
 

S/No. HUDUMA MATAKWA YA KUPATA HUDUMA GHARAMA RATIBA 

Utoaji Ripoti ya Utafiti wa Kijamii ya Afisa wa Probesheni 

1 Ripoti ya Maelezo ya Dhamana kwa 
mahamaka 

 Amri ya Mahakama inayotaka kuwasilisha 
Ripoti ya Maeleso ya Dhamana 

Bure Siku 14 
(Utapewa sababu za kuridisha 
endao itachukua muda mrefu zaidi) 

2 Ripoti ya Afisa wa Probesheni kwa 
mahakama 

 Amri ya Mahakama inaykotaka kuwasilisha 
Ripoti ya Afisa wa Probesheni 

Bure Siku 14 
(Utapewa sababu za kuridisha 
endao itachukua muda mrefu zaidi) 

3 Ripoti ya Afisa za Jumuiya kwa 
mahakama 

 Amri ya Mahakama inayotaka kuwasilisha 
Ripoti ya Afisa wa Huduma za Jumuiya 

Bure Siku 14 
(Utapewa sababu za kuridisha 
endao itachukua muda mrefu zaidi) 

4 Ripoti ya Mapito ya Hukumu kwa 
mahamaka  

 Amri ya Mahakama inayotaka  kuwasilisha 
Ripoti ya Mapititio ya hukumu 

Bure Siku 14 
(Utapewa sababu za kuridisha 
endao itachukua muda mrefu zaidi) 

5 Ripoti ya athari aliyopata mshawiriwa 
kwa mahakama 

 Amri ya Mahakama inayotaka  kuwasilisha 
Ripoti ya athari aliyopata mshasiriwa kwa 
mahakama  

Bure Siku 14 
(Utapewa sababu za kuridisha 
endao itachukua muda mrefu zaidi) 

6 Ripoti za kabal ya kuachiwa wakosaji 
kwa Kamati ya Msamaha na Ushauri 

 Ombi kutoka kwa Kamati ya Msamaha na 
Ushauri 

Bure Siku 30 
(Utapewa sababu za kuridisha 
endao itachukua muda mrefu zaidi) 

7 Ripoti za Urekebishaji mazingira kwa 
Hosteli za Probesheni, Taasisi za 
Borstal, Shule za Urehekebishaji  

 Ombi kutoka kwa Hosteli la Probesheni  
 Ombi kutoka kwa Bodi ya Wageni ya Taasisi 

la Borstal 
 Maombi kutoka kwa Shule za 

Urehekebishaji 

Bure Siku 30 
(Utapewa sababu za kuridisha 
endao itachukua muda mrefu zaidi) 

8 Kkuplelekwa Hosteli za Probesheni   Amri ya korti inayomtaka mkosaji 
kupelekwa Hosteli za Probesheni  

Bure Siku 30 
(Utapewa sababu za kuridisha 
endao itachukua muda mrefu zaidi) 

Uongozi was Wakosaji Katika Jumuiya 

1  Tathmini ya wakosaji   Amri ya korti 
 Hati ya Uhuru wa Rais 
 Leseni ya Bodi la Wageni wa Borstal  
 Hati ya Kutolewa ya Bodi 

Bure Tathmini hufanywa kwa anuwai 
hatua na vipindi wakati 
mkosaji yuko chini ya uangalizi  

2 Usimamizi wa wakosaji katika jamii  Amri ya korti 
 Kibali cha Uhuru wa Rais 
 Leseni ya Bodi ya Wageni 
 Hati ya Kutolewa kwa Bodi 

Bure Kwa muda wa Mahakama 
utaratibu au Urais 
Kutoa Waranti au 
Leseni ya Bodi ya Wageni au 
Hati ya Kutolewa kwa Bodi 

3 Urehekebishaji wa tabia za wakosaji  
katika jamii 

 Amri ya korti 
 Hati ya Uhuru wa Rais 
 Leseni ya Bodi ya Wageni 
 Hati ya Kutolewa kwa Bodi 

Bure Kwa muda wa Mahakama 
utaratibu au Urais 
Kutoa Waranti au 
Leseni ya Bodi ya Wageni au 
Hati ya Kutolewa kwa Bodi 

4 Uuganishi wa wakosaji na jamii zao   Amri ya korti 
 War Kibali cha Rais Kutolewa 
 License Leseni ya Bodi ya Wageni 
 Warrant Hati ya Kutolewa kwa Bodi 

Bure Kwa muda wa Mahakama 
utaratibu au Urais 
Toa Waranti au 
Leseni ya Bodi ya Wageni au 
Utoaji wa Bodi ya Utoaji wa Bodi 

 
Tumejitolea kwa Heshima na Ustadi katika Utoaji wa Huduma 

Huduma yoyote ambayo haiendani na viwango hapo juu au afisa yeyote ambaye haishi kwa kujitolea kwa adabu na ubora katika Utoaji wa Huduma 
anapaswa kuripotiwa kwa: 

 
Mukurugenzi wa Huduma za Probesheni 
Idara ya Probesheni  
SLP 42335-00100, NAIROBI-KENYA. 
Barua pepe: information@probation.go.ke  
Tovuti: www.probation.go.ke 
 
 

                                             
                                       The Commission Secretary/ Chief Executive Officer,  

                                       Commission on Administrative Justice, 2nd Floor  
                                       West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi  

                                       SLP 20414-00200 NAIROBI – KENYA.  
                                       Simu: +254 (0) 20 2270000/ 2303000 

                                       Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke  
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